CĐTK6-UTEHY Đoàn kết cùng đi tới thành công !
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thực tập xí nghiệp.

nguyenvansy
vantiepskh
Admin
7 posters

Go down

Thực tập xí nghiệp. Empty Thực tập xí nghiệp.

Bài gửi by Admin Tue May 03, 2011 8:04 pm

Việc thực tập xí nghiệp các bạn theo dõi tại box thông tin lớp.
Ngoài các vấn đề liên quan đến lớp các bạn phải biết còn có các thông tin các bạn cũng không nên bỏ qua:
Các bạn nên vào google tìm hiểu 1 chút về công ty, tên công ty là Tae Yang.
Với cá nhân mình tớ nghĩ chúng ta phải rèn cho mình tính kỷ luật cao.
Cái chúng ta học được sau thực tập không phải là đứng máy, đóng gói sản phẩm hay bốc vác, mà chúng ta sẽ học được tác phong công việc, đại ý là: "anh không làm được việc tôi đuổi". Chúng ta là sinh viên, hiện tại đang thua 1 ông công nhân, có thể trong quá trình làm việc có bị nói này nói kia, tốt nhất là nên nhịn (thằng nào chửi tớ tớ cho chửi) =)) Vì xét cho cùng nếu thiệt chỉ có thiệt thân mình thôi
Làm việc cần nghiêm túc, có bị đuổi cũng không ai có thể cứu được, công ty không phải lớp học của chúng ta. Đi muộn 10 phút, công ty khóa cửa. Tất nhiên sẽ được tính là nghỉ làm.
Còn về công việc, chúng ta là sinh viên học bộ môn cơ điện tử - cơ khí, tất cả vấn đề liên quan đến cơ khí, vận hành máy móc đều thuộc chuyên ngành cả, làm việc với máy móc đã là 1 công việc đáng học hỏi.
Trừ trường hợp đặc biệt như: xách xô vác xi . . . abc xyz, chúng ta phải làm 1 công việc thực sự không liên quan gì đến chuyên ngành của chúng ta, có thể ý kiến lại với phụ trách nhóm, lớp trưởng, giáo viên hướng dẫn .. (cái này thầy Diên cũng đã nói rất rõ) và tất nhiên nếu chính đáng sẽ được giải quyết - vì chúng ta được công ty Việt - Nhật bảo hộ. Do vậy việc phỏng vấn ngày mai các bạn cũng nên chú ý, từ cách ăn mặc đến nói năng, đừng để họ mới nhìn thấy đã đuổi ra thì mệt Very Happy

Còn vấn đề "ngoại giao" với công ty hay . . . gì gì đó, các bạn yên tâm, việc này sẽ được công khai với cả lớp vào 1 buổi họp riêng hoặc ai có nhu cầu tìm hiểu ngon ngành thì có thể hỏi trực tiếp Hiếu.
Còn 1 vấn đề cuối cùng, sự đoàn kết hết sức quan trọng trong trường hợp một nhóm, 1 người xảy ra sự cố.
Chúc mọi người thành công cuteonion13 cuteonion13 cuteonion13 cuteonion13 cuteonion13 cuteonion13
Admin
Admin
Spamer
Spamer

Thực tập xí nghiệp. Empty Re: Thực tập xí nghiệp.

Bài gửi by vantiepskh Sun May 08, 2011 11:57 am

?
vantiepskh
vantiepskh
Spam cũng khá
Spam cũng khá

Bài gửi by nguyenvansy Sun May 08, 2011 9:16 pm

toi chiu thoi chu lam nhu the nay the chet anh em co len oe lam nua cho nhanh nghi? nghi? het Crying or Very sad
nguyenvansy
nguyenvansy
Có tý đóng góp
Có tý đóng góp

Bài gửi by nguyenvansy Sun May 08, 2011 9:19 pm

toi nhin 2 thang to truong to pho no chui anh em nhu dung roi.nghe no chui ma thay cay muon dap cho chung no chan
nguyenvansy
nguyenvansy
Có tý đóng góp
Có tý đóng góp

Bài gửi by thanhongngoc Mon May 09, 2011 1:37 am

thui mà cố lên chỉ vì chút mệt mỏi mà bạn đánh đổ cả 1 đại nghiệp.tui thỳ thà làm thằng nhát gan còn hơn là phải đánh đỏ cả 1 sự nghiệp.nên nhớ bài học quý giá nhất dlk4 25 anh em vì 1 chút xích mích với VAT mà năm nay phải đi thực tập lại với dlk5,tớ chỉ muốn cố gắng phắn ngay khỏi cái trường hưng yên lắm thầy nhiều ma này để còn lo đại nghiệp sau này anh nên suy nghĩ thật kĩ mỏi thì xin ngỉ không nên manh động tui thì vvaanx có thể làm dc ,nên tui không sợ :2onion64:
thanhongngoc
thanhongngoc
Chỉ ăn và spam
Chỉ ăn và spam

Bài gửi by Admin Mon May 09, 2011 11:29 am

thanhongngoc đã viết:thui mà cố lên chỉ vì chút mệt mỏi mà bạn đánh đổ cả 1 đại nghiệp.tui thỳ thà làm thằng nhát gan còn hơn là phải đánh đỏ cả 1 sự nghiệp.nên nhớ bài học quý giá nhất dlk4 25 anh em vì 1 chút xích mích với VAT mà năm nay phải đi thực tập lại với dlk5,tớ chỉ muốn cố gắng phắn ngay khỏi cái trường hưng yên lắm thầy nhiều ma này để còn lo đại nghiệp sau này anh nên suy nghĩ thật kĩ mỏi thì xin ngỉ không nên manh động tui thì vẫn có thể làm dc ,nên tui không sợ :2onion64:
Cậu nhớ 14 điều răn của Phật có 1 điều: Cái đáng quý nhất đời người là gì??
Chính là sức khỏe, họ đang vắt kiệt sức lao động của chúng ta với cường độ lao động lớn (so với 1 thằng sinh viên, còn đối với 1 ông công nhân thì ko thành vấn đề), môi trường làm việc thì độc hại.
Và quan trọng hơn cả việc ban cán sự lớp đề ra phương án đó, ko phải là chủ ý của cá nhân Hải, tớ hay Tình, mà có "chỉ đạo ngầm", từ ai có lẽ các bạn không nên quan tâm, chỉ cần biết rằng đó sẽ là người chúng ta dựa vào khi có biến cố lớn, đủ thẩm quyền giải quyết chuyện này một cách êm thấm và có tình có lý.
Còn ai mà vẫn cố gắng chịu đựng, khoan nhắc đến chuyện "đi ngược lại lợi ích của tập thể" thì không sớm thì muộn, các bạn cũng sẽ gục ngã. Còn đến nước không theo tập thể, như 1 con sói lạc bầy thì chắc chắn sẽ không tồn tại được.
T xin dừng lời, hãy để tự mỗi người suy ngẫm về chuyện "đi ngược lại lợi ích của tập thể" :1onion75: :1onion75: :1onion75: :1onion75: :1onion75: :1onion75: :1onion75:
Admin
Admin
Spamer
Spamer

Bài gửi by thanhongngoc Mon May 09, 2011 11:44 am

trời ơi tôi đang đứng giữa hai con đường tiến thoái lưỡng nam.lạy chúa cứu con.help me :4onion40:

bút xa thì gà chết thầy trần trung kí quyết định ông ấy không cần biết mô tê gì cả chỉ cần có quyết định của công ty là ông kí thế là chúng ta cũng chỉ là con kiến kiện củ khoai thui chúng ta đang đói mặt với 1 thế lực cực kì lớn cuteonion21
thanhongngoc
thanhongngoc
Chỉ ăn và spam
Chỉ ăn và spam

Bài gửi by Admin Mon May 09, 2011 12:12 pm

thanhongngoc đã viết:chúng ta đang đói mặt với 1 thế lực cực kì lớn cuteonion21
Im hộ tao cái, muốn tranh luan thi gọi điện cho tao, tao nói cho mà nghe cái đen tối sau cái vụ đưa sinh viên đi thực tập này.
Đến thằng con nít nghe sơ sơ còn đoán ra được, chả lẽ 1 sinh viên đại học như mày lại không hiểu???
Đã là quyết định của số đông đồng nghĩa là quyết định của cả tập thể, không theo là tự tách mình ra khỏi tập thể, thế thôi 8onion74 8onion74 8onion74 8onion74 8onion74 8onion74 8onion74 8onion74 8onion74 8onion74
Admin
Admin
Spamer
Spamer

Thực tập xí nghiệp. Empty một vài đóng góp nhỏ cho lớp

Bài gửi by kienhungyen Tue May 10, 2011 1:55 am

CĐTK6 đoàn hết cùng đi lên>>>>>>>>>.

Thc
ra bọn em rất muốn hợp tác với công ty tae yang.Nhưng vì cường độ lao động với
lại sức khỏe của bon em không cho phép bọn em làm hùng hục như một cỗ máy không
lúc nào ngơi tay ngơi chân,nó vắt kiệt sức bọn em cho đến lúc về.Trong đầu em
chỉ nghĩ hạnh phúc nhất là được nghỉ ngơi hơn bất cứ cái gì khác.Bọn em đang là
sinh viên vẫn còn đang ngồi trên ghế nhà trường .Và bọn em ra trường cũng là 1
kỹ sư tương lai.Lúc đầu em nghĩ đi thực tập nó sẽ mang lại rất nhiều những bổ
ích cho bon em,và có thể vận dụng đúng chuyên môn và những gì em học được để có
thể làm việc hiệu quả tốt nhất.Nhưng và rồi sự việc vừa trải qua làm em không
thể tưởng tượng là nó sẽ như thế.chỉ có mỗi nhiệm vụ bê khối kẹp thìa ra bê vào
5s 1 lần làm sao cho thật nhanh vào máy.Như thế này thì cần gì phải học hành.nó
không có cái gì gọi là liên quan đến kiến thức.Chỉ cần 1 điều duy nhất để làm
việc là sức khỏe.Ở lớp có những bạn đã từng làm phu hồ mà vẫn gục ngã huống chi
la nhưng bạn chưa phải làm nhiều.Và bọn em là sinh viên mới vào làm buổi đầu
tiên mà làm =một công nhân làm lâu lăm có sức khỏe hơn bon em thì bọn em không
thể chịu đựng được đến buổi làm thứ 4.Các cơ bắp cơ tay của bọn em đau nhức
không thể chịu nổi.Đến tập thể dục cũng phải từ những động tác rễ rồi mới đến động
tác khó.học cũng phải từ cái cơ bản làm gốc rồi mới đến cái cao.(đấy là em con
chưa nói đến những độc hại của những cỗ máy làm bóng thìa rĩa) , bon em đã phải
cố găng 3 ngày vừa qua mà không dám 1 lời kêu ca!Có những lớp thực tập ở công
ty tae yang chắc chỉ vì không dám lên tiếng cũng là vì 1 tấm bằng đẹp….
kienhungyen
kienhungyen
Có tý đóng góp
Có tý đóng góp

Bài gửi by Mr.LO^C(@@@) Sun May 22, 2011 9:40 pm

2 thằng xóm củ chuối lải nhải kinh quá
Mr.LO^C(@@@)
Mr.LO^C(@@@)
Spam cũng khá
Spam cũng khá

Bài gửi by Mr.LO^C(@@@) Sun May 22, 2011 9:42 pm

nhất là thằng mập Lâu quá Lâu quá
Mr.LO^C(@@@)
Mr.LO^C(@@@)
Spam cũng khá
Spam cũng khá

Bài gửi by changthanhnam Mon Jun 20, 2011 10:09 pm

thanhongngoc đã viết:thui mà cố lên chỉ vì chút mệt mỏi mà bạn đánh đổ cả 1 đại nghiệp.tui thỳ thà làm thằng nhát gan còn hơn là phải đánh đỏ cả 1 sự nghiệp.nên nhớ bài học quý giá nhất dlk4 25 anh em vì 1 chút xích mích với VAT mà năm nay phải đi thực tập lại với dlk5,tớ chỉ muốn cố gắng phắn ngay khỏi cái trường hưng yên lắm thầy nhiều ma này để còn lo đại nghiệp sau này anh nên suy nghĩ thật kĩ mỏi thì xin ngỉ không nên manh động tui thì vvaanx có thể làm dc ,nên tui không sợ :2onion64:
Mày spam ít thôi còn để tao đuổi kịp nuẵ chư Surprised Surprised Surprised
changthanhnam
changthanhnam
Chỉ ăn và spam
Chỉ ăn và spam

Bài gửi by Admin Mon Jun 20, 2011 10:31 pm

changthanhnam đã viết:
thanhongngoc đã viết:thui mà cố lên chỉ vì chút mệt mỏi mà bạn đánh đổ cả 1 đại nghiệp.tui thỳ thà làm thằng nhát gan còn hơn là phải đánh đỏ cả 1 sự nghiệp.nên nhớ bài học quý giá nhất dlk4 25 anh em vì 1 chút xích mích với VAT mà năm nay phải đi thực tập lại với dlk5,tớ chỉ muốn cố gắng phắn ngay khỏi cái trường hưng yên lắm thầy nhiều ma này để còn lo đại nghiệp sau này anh nên suy nghĩ thật kĩ mỏi thì xin ngỉ không nên manh động tui thì vvaanx có thể làm dc ,nên tui không sợ :2onion64:
Mày spam ít thôi còn để tao đuổi kịp nuẵ chư Surprised Surprised Surprised
Chiến dịch spam của a changthanhnam bắt đầu . . .=))
Admin
Admin
Spamer
Spamer

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content